நியூசிலாந்து நோக்கி சென்ற 248 தமிழர்கள் மாயம்

இமை வானொலியை கேட்க இங்கே அழுத்தவும்

மீன்பிடி இழுவை படகில் நியூசிலாந்தை அடையும் நோக்கில் காணாமல் போன 248 இலங்கை தமிழர்களுக்கு என்ன நடந்தது என்பது குறித்து சாதகமான தகவல் எதுவும் கிடைக்கவில்லை என்று ரேடியோ நியூசிலாந்து தெரிவித்துள்ளது.

புகலிடக் கோரிக்கையாளர்கள் நியூசிலாந்தைச் சென்றடைய முயற்சிக்கும் நியூசிலாந்து அரசாங்கத்தின் பதிவேட்டில் மீன்பிடி இழுவை படகு ஒன்றும் அதில் இருந்த 248 இலங்கைப் பயணிகளும் மீண்டும் பார்க்கப்படவில்லை என்று சுட்டிக்காட்டப்பட்டுள்ளது.

படகு மூலம் நியூசிலாந்தின் கரையை அடையும் முயற்சிகள் குறித்து அரசாங்கத்திடம் என்ன தகவல்கள் உள்ளன என்பது குறித்து விவாதிக்க குடிவரவு அமைச்சர் மைக்கேல் வுட் மறுத்துவிட்டார் என்றும் அந்த செய்தியில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

மார்ச் 28 அன்று, வெகுஜன வருகையில் உள்ளவர்களை நான்கு முதல் 28 நாட்கள் வரை காவலில் வைக்கும் நேரத்தை நீட்டிக்கும் சட்டத்தை அவர் அறிமுகப்படுத்திய நாளில், அவரது அலுவலகம் நியூசிலாந்து மற்றும் ஆஸ்திரேலியாவை அடைவதற்கான முயற்சிகளின் பட்டியலையும் வெளியிட்டது.

90 அடி நீளமுள்ள மீன்பிடி இழுவை படகு ஒன்று இந்தியாவின் மாலியங்கராவிலிருந்து 248 தமிழ் புலம்பெயர்ந்தோருடன் அவுஸ்திரேலியா அல்லது நியூசிலாந்துக்கு செல்ல வேண்டும் என்ற நம்பிக்கையில் 2019ஆம் ஆண்டு ஜனவரி 12 அன்று புறப்பட்டது.

அதன்பின்னர் படகு குறித்தோ பயணிகள் குறித்தோ எதுவும் தெரியவரவில்லை. அனைத்து 248 பயணிகளுக்கும் இன்டர்போல் மூலம் அவுஸ்திரேலியா மற்றும் நியூசிலாந்து ஆகிய இரு நாடுகளுக்கும் நீல அறிவித்தல் அனுப்பப்பட்ட போதும் சாதகமான தகவல் எதுவும் வரவில்லை என்று அந்த செய்தியில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.